sabon
Labaran Kamfanin
Kudin hannun jari Zhejiang Hien New Energy Technology Co., Ltd

Akwai dabaru don zaɓar da amfani da haši

Blog | 29

Connector wani nau'in lantarki ne na gama gari da ake amfani da shi a masana'antar zamani, kuma yana da mahimmanci don inganta tsarin masana'antu.Ko ta yaya, aikace-aikacen masu haɗawa a cikin samfuran lantarki a rayuwarmu ba makawa ne.Kayan lantarki ba tare da mai haɗawa ba kayan ado ne marasa amfani.Ko da yake shi ne babban jiki kuma mai haɗawa kawai kayan haɗi ne, mahimmancin su biyu ɗaya ne , musamman ma a cikin fahimtar watsa bayanai na kayan aikin lantarki, yana nuna muhimmiyar rawar mai haɗawa.

1. AS mahimmancin masu haɗawa yana nuna mahimmancin ingancinsa

Muhimmin rawar da yake takawa kuma yana buƙatar amfana daga ingantaccen ingancin samfuransa.Zaɓin samfuran haɗin kai masu inganci shine mabuɗin don tantance ingancin samar da mu.Akasin haka, zai kawo mana matsala mai yawa.

Akwai dabaru don zaɓar da amfani da haɗin haɗin (1)

2. Yadda za a zaɓa da amfani da masu haɗawa?

Dole ne mu yi zaɓin da ake buƙata da nunawa yayin zabar masu haɗin kai, don mu sami ainihin samfuran da muke buƙata da gaske kuma mu taka rawar sabis na masu haɗin kai a rayuwarmu.

Dubi inganci da ma'auni na samar da haɗin kai na musamman, wanda kuma shine ma'auni don kimanta samfur.

① Tsarin tsari: Girman waje na mai haɗawa yana da mahimmanci.Akwai wasu ƙuntatawa na sarari don haɗin kai a cikin samfurin, musamman mai haɗin allo guda ɗaya, wanda ba zai iya tsoma baki tare da wasu abubuwan haɗin gwiwa ba.Zaɓi hanyar shigarwa da ta dace bisa ga sararin amfani da matsayi na shigarwa (shigarwa ya haɗa da shigarwa na gaba da shigarwa na baya, da shigarwa da hanyoyin gyarawa sun haɗa da screws, collars, rivets ko saurin kulle mai haɗin kanta, da dai sauransu) da siffar (daidai, mai lankwasa). , T nau'in, zagaye, murabba'i);

② Daidaitawar impedance: Wasu sigina suna da buƙatun impedance, musamman siginar RF, waɗanda ke da ƙaƙƙarfan buƙatun dacewa.Lokacin da impedance bai dace ba, zai haifar da tunanin sigina, wanda zai shafi watsa siginar.Babu buƙatu na musamman don hana mai haɗawa don watsa siginar gabaɗaya

③ Garkuwa: Tare da haɓaka samfuran sadarwa, an biya EMC da ƙarin kulawa.Haɗin da aka zaɓa yana buƙatar samun harsashi na ƙarfe, kuma kebul ɗin yana buƙatar samun Layer na kariya.Ya kamata a haɗa Layer ɗin kariya tare da harsashi na ƙarfe na mai haɗawa don cimma garkuwa.Don tasirin, ana iya amfani da hanyar yin gyare-gyaren allura don nannade ɓangaren filogi tare da fata tagulla, kuma murfin garkuwar kebul da fatar tagulla ana haɗa su tare.

④ Rigakafin shigar da kuskure: Akwai abubuwa guda biyu don hana shigar da kuskure: a gefe guda, haɗin haɗin kanta, wanda ke juyawa digiri 180, kuma haɗin da ba daidai ba yana haifar da haɗin siginar kuskure.Daidaita matsayi na dangi na masu haɗawa don yin taron na musamman;a gefe guda, don rage nau'ikan kayan, sigina da yawa suna amfani da haɗin haɗi iri ɗaya.A wannan lokacin, yana yiwuwa a saka filogi A cikin filogin B.A wannan lokacin, ya kamata a ba da hankali ga , idan irin wannan yanayin zai haifar da sakamako mai tsanani (ba ƙararrawa mai sauƙi ba, lalata), dole ne a zaɓi ma'auni na A da B a matsayin nau'i-nau'i daban-daban.

⑤ Amincewar masu haɗawa: ana amfani da masu haɗawa don haɗa sigina, don haka sassan haɗin yakamata su zama abin dogaro (alal misali, lamba ta saman ta fi lamba, nau'in pinhole ya fi nau'in bazara, da sauransu)

Akwai dabaru don zabar da amfani da haši (2)

⑥ Yi amfani da yanayi: Lokacin da ake amfani da mai haɗawa a waje, cikin gida, babban zafin jiki, zafi mai zafi, gishiri mai gishiri, mold, sanyi da sauran wurare, akwai buƙatu na musamman don mai haɗawa.

⑦ Versatility: A cikin tsarin zaɓi na masu haɗawa, ya kamata mu zaɓi abubuwa na yau da kullum kamar yadda zai yiwu, musamman a tsakanin samfurori na jerin guda ɗaya, zaɓin masu haɗawa yana da ƙarfi mai ƙarfi, rage nau'in kayan aiki, ƙara yawan yawa da rage farashin, da kuma rage wadata.hadarin kaya.

⑧ Ayyukan kullewa: Don hana mai haɗawa daga faɗuwa lokacin saduwa da kuma tabbatar da kyakkyawar lamba, mai haɗawa yana buƙatar samun aikin kullewa.

⑨ Farashin: Hakanan farashi yana da mahimmanci a tsarin zaɓin.Tare da ƙara matsananciyar gasar kasuwa, zaɓin da ya dace na masu haɗawa, farashin mai haɗin kanta da farashin sarrafawa yana buƙatar yin la'akari sosai.

⑩ Samuwar: Abubuwan da yawa za su shafi samar da masu haɗin kai.Haɗin gama-gari sun fi waɗanda ba na duniya ba, kuma waɗanda ake samarwa a cikin gida sun fi na ƙasashen waje.

⑪ Mitar toshewa

⑫ Tsarin kayan waje na mai haɗawa zai iya nuna kyakkyawan aikin muhalli, saboda yanayin waje yana da matukar rikitarwa, don haka daidaitawa ga waɗannan mahalli masu rikitarwa na iya tabbatar da aikin yin amfani da shi.


Lokacin aikawa: Juni-18-2022